SHARE

கொரோனா வைரஸ் நெருக்கடி மேலும் மோசமடைவதற்கு வாய்ப்பிருப்பதாக பிரதமர் பொரிஸ் ஜோன்சன் எச்சரித்துள்ளார். ஒவ்வொரு பிரித்தானியரின் வீட்டிற்கும் அனுப்பப்பட்ட கடிதத்தில் இந்த எச்சரிக்கையை அவர் விடுத்துள்ளார்.

கோவிட்-19 வைரஸ் தொற்று பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்ட பின்னர் சுயமாக தனிமைப்படுத்தப்பட்ட பிரதமர் பொரிஸ் ஜோன்சன், தேவைப்பட்டால் கடுமையான கட்டுப்பாடுகள் விதிக்கப்படலாம் எனவும் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

வீட்டை விட்டு வெளியேறுவது தொடர்பான அரசாங்க விதிகள் மற்றும் சுகாதாரத் தகவல்களை விபரிக்கும் ஒரு துண்டுப் பிரசுரமும் பிரித்தானியர்களுக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளது.

இன்றுவரை அரசாங்க ஆலோசனையின் தெளிவு குறித்த விமர்சனத்தை இது பின்பற்றுகிறது. பிரித்தானியாவில் கொரோனா வைரஸ் தாக்குதலுக்கு இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை இப்போது 1,228 எட்டியுள்ளது. மேலும் 260 இறப்புகள் நேற்று (சனிக்கிழமை) மட்டும் பதிவாகியுள்ளன. பிரித்தானியாவில் இப்போது 17 ஆயிரத்து 89 பேர் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக பிந்தைய தகவல்கள் உறுதிப்படுத்தியுள்ளன.

பிரதமர் பொரிஸ் ஜோன்சன் 5.8 மில்லியன் டொலர் செலவில் 30 மில்லியன் குடும்பங்களுக்கு அனுப்பிய கடிதத்தில், “ஆரம்பத்தில் இருந்தே, சரியான நேரத்தில் சரியான நடவடிக்கைகளை எடுக்க நாங்கள் முயன்றுள்ளோம். மேலும் விஞ்ஞான மற்றும் மருத்துவ ஆலோசனைகளை நாம் பெற வேண்டும் என்றால் நாங்கள் அவற்றைப் பெற்றுக்கொள்ளத் தயங்கமாட்டோம்.

கொரோனா வைரஸின் பரவலைக் கையாள்வதற்கான கடுமையான நடவடிக்கைகள், இரண்டுக்கும் மேற்பட்ட மக்கள் ஒன்றுகூடுவதற்கான தடை மற்றும் அத்தியாவசியமற்ற பொருட்களை விற்பனை செய்யும் கடைகளை மூடுவது உள்ளிட்டவை கடந்த வாரம் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டன.

உங்களுடன் தொடர்பு கொள்வது எனக்கு முக்கியம். விடயங்கள் மோசமாகிவிடுவதற்கு முன்பு இந்தக் கடிதம் அவற்றைச் சீர்செய்வதற்கு உதவும் என்று எங்களுக்குத் தெரியும்” என கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

மேலும், “குறிப்பாக நாங்கள் சரியான தயாரிப்புகளைச் செய்கிறோம். நாம் அனைவரும் விதிகளைப் பின்பற்றினால் குறைவான உயிர்களே இழக்கப்படும். விரைவில் வாழ்க்கை இயல்பு நிலைக்குத் திரும்பும்” என பிரதமர் நம்பிக்கை வெளியிட்டுள்ளார்.

இதேவேளை, “சமூக தொலைதூர நடவடிக்கைகள் மற்றும் அன்றாட வாழ்க்கையில் கட்டுப்பாடுகள் ஆகியவற்றின் தாக்கங்கள் ஒரு தாக்கத்தை ஏற்படுத்தத் தொடங்குவதற்கு முன்பு, அடுத்த இரண்டு அல்லது மூன்று வாரங்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் பாதிப்புகள் மற்றும் இறப்புக்களின் எண்ணிக்கை தொடர்ந்து உயரும் என அவர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

தற்போதைய நடவடிக்கைகள் ஜூன் வரை இருக்கக்கூடும் என்ற அறிக்கைகளுக்கு, பி.பி.சி. ரேடியோ 4 இன் புரோட்காஸ்ற்றிங் ஹவுஸிடம் (BBC Radio 4’s Broadcasting House) பதிலளித்த ஸ்கொட்லாந்தின் தலைமை மருத்துவ அதிகாரி கேத்தரின் கால்டெர்வுட் (Scotland’s chief medical officer Catherine Calderwood ) ஏற்கனவே திட்டமிட்ட மாதிரிகளின் அடிப்படையில், நான் பார்த்திருக்கிறேன்.

ஏற்கனவே கூறியது போன்று இந்த வைரஸ் மக்கள் மத்தியில் பரவாமல் தடுப்பதற்கான பயன்மிகு நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ள எங்களுக்குக் குறைந்தது 13 வாரங்கள் தேவை. மற்றைய நாடுகள் செய்ததை நான் புரிந்துகொண்டபடி, ஒரு குறுகிய காலத்தில் நீங்கள் வழமையான நடவடிக்கைகளை ஆரம்பித்தவுடன் வைரஸ் மீண்டும் பரவுகிறது. ஏனென்றால் நீங்கள் அதை நிறைய பேர் மத்தியில் பரப்புவதை நிறுத்தவில்லை.

இந்த நிலையில் இந்தக் கட்டுப்பாடுகள் எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும் என்பதனைக் கூற அமைச்சர் மைக்கேல் கோவ் மறுத்துவிட்டார். எனினும் இந்த நடவடிக்கைகள் இன்னும் நடைமுறையில் இருக்கும் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க காலத்திற்கு எல்லோரும் தயாராக வேண்டும். இது ஒரு நிலையான புள்ளி அல்ல. இது எப்போது முடிவடையும் என நான் கணிக்க விரும்புகிறேன். எனினும் வைரஸின் உச்சத்தின் திகதி எங்கள் நடத்தை அனைத்தையும் பொறுத்தது என அமைச்சர் மைக்கேல் கோவ் கூறியுள்ளார்” என்று குறிப்பிட்டுள்ளார்.

பிரதம் ஜோன்சன் தனது கடிதத்தில், தொற்றுநோயை “தேசிய அவசரகால தருணம்” என விபரிக்கிறார், மேலும் NHS மீது அழுத்தம் கொடுப்பதைத் தவிர்ப்பதற்காக வீட்டிலேயே தங்குவதற்கான அரசாங்க வழிகாட்டுதலை மீண்டும் வலியுறுத்துகிறார். இதனால் உயிர்கள் காப்பாற்றப்படலாம். இதேவேளை, இந்த கட்டுப்பாடுகள் குடும்பங்களுக்கு நிதித் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்பதை பிரதமர் ஒப்புக்கொள்கிறார்.

எவ்வாறாயினும், தொழிலாளர்கள் மற்றும் வணிகங்களுக்கான பில்லியன் கணக்கான பௌண்ட் உதவியை அமைச்சர்கள் வெளியிட்டபின்னர், ‘அரசாங்கம் உங்களுக்குத் தேவையான அனைத்தையும் செய்து முடிப்பதற்கும் உணவை மேசையில் வைப்பதற்கும் உதவும்’ என்பதை மீண்டும் வலியுறுத்தியுள்ளார்.

இதேவேளை, பிரதமர் ஜோன்சன் மருத்துவர்கள், செவிலியர்கள் மற்றும் பிற கவனிப்பாளர்களின் பணிகளையும், மிகவும் பாதிக்கப்படக் கூடியவர்களுக்கு உதவ முன்வந்த நூறாயிரக்கணக்கான மக்களையும் பாராட்டியுள்ளார்.

பிரதமரால் பிரித்தானிய மக்களுக்கு கடிதத்துடன் அனுப்பப்பட்ட துண்டுப் பிரசுரத்தில், கை கழுவுதல் குறித்த வழிகாட்டுதல், கொரோனா வைரஸ் அறிகுறிகளின் விளக்கம், வீட்டை விட்டு வெளியேறுவதற்கான அரசாங்க விதிகள் மற்றும் பாதிக்கப்படக்கூடிய மக்களைக் காப்பாற்றுவதற்கான ஆலோசனைகளும் உள்ளடக்கப்பட்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

Print Friendly, PDF & Email